चायनीज ब्रँड्सना टक्कर देण्यास आला HTC चा स्वस्त स्मार्टफोन Wildfire E Lite, किंमत 7,500 रुपयांच्या आसपास

जाहिरात-2

तैवानची टेक कंपनी HTC ने आज आंतरराष्ट्रीय मोबाईल बाजारात आपला प्रोडक्ट पोर्टफोलियो वाढवत नवीन स्मार्टफोन सादर केला आहे जो HTC Wildfire E Lite नावासह आला आहे. एचटीसीने आपला हा फोन लो बजेट मध्ये आला आहे जो रशियन मार्केट आणि साउथ अफ्रीकन बाजारात लाॅन्च झाला आहे. अँड्रॉइड ‘गो’ एडिशनसह आलेला हा फोन आगामी काळात भारतीय बाजारात पण विक्रीसाठी उपलब्ध होऊ शकतो, कंपनीने अजूनतरी इंडिया लाॅन्चची माहिती दिली नाही.

HTC Wildfire E Lite

एचटीसीने आपला हा फोन लो बजेट मध्ये लाॅन्च केला आहे जो नाॅचलेस डिस्प्ले वर बनला आहे. स्क्रीनच्या वर आणि खाली रुंद बेजल्स देण्यात आले आहेत. एचटीसी वाइल्डफायर इ लाइट 18:9 आस्पेक्ट रेशियोवर सादर केला गेला आहे जो 1440 x 720 पिक्सल रेज्ल्यूशन असलेल्या 5.45 इंचाच्या एचडी+ आयपीएस एलसीडी डिस्प्लेला सपोर्ट करतो. या फोनचे डायमेंशन 147.86×71.4×8.9एमएम आणि वजन 160ग्राम आहे.

HTC Wildfire E Lite अँड्रॉइड 10 (Go Edition) वर लाॅन्च झाला आहे जो आक्टाकोर प्रोसेसरसह मीडियाटेकच्या हीलियो ए20 चिपसेटवर चालतो. अँड्रॉइड गो असल्यामुळे कमी रॅम आणि स्टोरेज असूनही हा फोन फास्ट आणि स्मूद प्रोसेस करण्यास सक्षम आहे. इंटरनॅशनल मार्केट मध्ये या फोनने 2 जीबी रॅमसह एंट्री घेतली आहे जो 16 जीबी इंटरनल स्टोरेजला सपोर्ट करतो. फोन मेमरी माइक्रोएसडी कार्डच्या माध्यमातून वाढवता येईल.

हे देखील वाचा : Xiaomi ने आणला 108MP कॅमेरा असलेला सर्वात पावरफुल 5G फोन Mi 11, Samsung ची करेल का सुट्टी?

फोटोग्राफी सेग्मेंट पाहता एचटीसी वाइल्डफायर इ लाइट डुअल रियर कॅमेऱ्याला सपोर्ट करतो. फोनच्या बॅक पॅनलवर एलईडी फ्लॅशसह एफ/2.0 अपर्चर असलेला 8 मेगापिक्सलचा प्राइमरी सेंसर देण्यात आला आहे जो एचडीआरला सपोर्ट करतो. तसेच हा फोन 0.3 मेगापिक्सलच्या सेकंडरी रियर कॅमेऱ्याला सपोर्ट करतो. सेल्फी आणि व्हिडीओ काॅलिंगसाठी या एचटीसी फोन मध्ये एफ/2.2 अपर्चर असलेला 5 मेगापिक्सलचा फ्रंट कॅमेरा देण्यात आला आहे.

HTC Wildfire E Lite एक डुअल सिम फोन आहे जो 4जी वोएलटीईला सपोर्ट करतो. बेसिक कनेक्टिविटी फीचर्स सोबतच सिक्योरिटीसाठी फोनच्या बॅक पॅनलवर रियर फिंगरप्रिंट सेंसर देण्यात आला आहे तसेच हा फोन फेस अनलाॅक फीचरला पण सपोर्ट करतो. पावर बॅकअपसाठी एचटीसी फोन मध्ये 3,000एमएएचची बॅटरी देण्यात आली आहे. या फोनची इंटरनॅशनल प्राइस भारतीय करंसीनुसार 7,500 रुपयांच्या आसपास आहे.

जाहिरात4