अरे वाह! जगातील पहिली सोलर इलेक्ट्रिक कार आली, एकाच चार्जवर 7 महिने चालणार!

इलेक्ट्रिक कारची मागणी पाहता या बाजारात नवीन कंपन्या दाखल होत आहेत. त्याच वेळी, ईव्ही बाजारातील तेजी पाहता नेदरलँड्स कंपनी लाइटइयरने जगातील पहिली सोलर इलेक्ट्रिक कार (लाइटइयर सोलर इलेक्ट्रिक कार) सादर केली आहे. वास्तविक, कंपनीने आपले पहिले उत्पादन तयार वाहन सादर केले आहे. कंपनीने लाइटइयर 0 या नावाने ही सोलर बॅटरी कार सादर केली आहे जी सौर आणि विद्युत उर्जेवर चालेल. आम्ही तुम्हाला या कारचे फीचर्स सांगू.

उच्च गती आणि श्रेणी

कंपनीचा दावा आहे की ही इलेक्ट्रिक कार एका चार्जमध्ये 1,000 किमी पर्यंत चालवता येते. तसेच, हायवेवर 110 किमी/तास वेगाने चालवल्यास त्याची रेंज 560 किमी/ताशी कमी होईल. तथापि, कंपनीने अद्याप त्याच्या अधिकृत लॉन्च तारखेबद्दल कोणतीही माहिती दिलेली नाही. 

प्रकाशवर्ष-सौर-विद्युत-कार-नवीन

सौर इलेक्ट्रिक कारची किंमत

जर आपण किंमतीबद्दल बोललो तर कंपनीकडे लाइटइयर झिरोसाठी 2.50 लाख युरो (सुमारे 2 कोटी रुपये) आहेत. तसेच, कंपनीचे म्हणणे आहे की नेक्स्ट इलेक्ट्रिक कारचे बजेट 30,000 युरो (अंदाजे 27 लाख रुपये) असेल.

कारमध्ये मोठे सोलर पॅनल बसवले आहे

आम्ही तुम्हाला सांगतो की ही एक फॅमिली सेडान कार आहे ज्यामध्ये पाच स्क्वेअर मीटरचे सोलर पॅनल बसवण्यात आले आहेत. त्यांच्या मदतीने ही कार एका दिवसात 70 किमीची रेंज देऊ शकते. तसेच, वर्ल्डवाइड हार्मोनाइज्ड लाइट व्हेईकल टेस्ट प्रोसिजर चाचणी दरम्यान, या कारने 625 किमी अंतर कापले होते आणि या कारने केवळ 60 kWh बॅटरी पॅकसह दाखवले होते.

प्रकाशवर्ष-सौर-विद्युत-कार-श्रेणी

कार बनवण्यासाठी 6 वर्षे लागली

ही कार बनवण्यासाठी सहा वर्षांचा कालावधी लागल्याची माहिती कंपनीने दिली आहे. कारवर संशोधन आणि विकास, डिझाइन, अभियांत्रिकी, प्रोटोटाइपिंग आणि चाचणी अनेक वर्षांपासून केली गेली आहे. हे वाहन काही महिन्यांनंतर उत्पादनासाठी जाईल आणि कंपनी या वाहनाचे पहिले मॉडेल यावर्षी नोव्हेंबर महिन्यापर्यंत सादर करण्याचा प्रयत्न करत आहे. 

सोलर कार कशा आहेत

स्पष्ट करा की सौर वाहने ही विद्युत वाहने आहेत जी सूर्यप्रकाशाच्या मदतीने सौर सेल वापरतात. सौर वाहनांमध्ये सामान्यत: रिचार्ज करण्यायोग्य बॅटरी असते जी इलेक्ट्रिक कारची बॅटरी चार्ज करण्यासाठी सौर पेशींमध्ये ऊर्जा साठवते.

जाहिरात4