श्रीलंकेत दिसताक्षणी गोळ्या घालण्याचे आदेश; परिस्थिती नियंत्रणाबाहेर

श्रीलंकेतील परिस्थिती बिकट होत चालली आहे. त्यामुळेच आंदोलकांना रोखण्यासाठी संरक्षण मंत्रालयाकडून मोठा निर्णय घेण्यात आला आहे. हिंसाचार करणार्‍यांना दिसताक्षणी गोळ्या घालण्याचे म्हणजेच पाहताच गोळ्या घालण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत. श्रीलंकेतील कर्फ्यू १२ मे रोजी सकाळी ७ वाजेपर्यंत वाढवण्यात आला आहे.

श्रीलंकेतील अनेक शहरांमध्ये अतिशय हिंसक आंदोलन सुरू झाले आहे. पंतप्रधानांसह अनेक मंत्र्यांची निवासस्थाने जाळून टाकण्यात आली आहेत. देशातील रक्तरंजित संघर्षाच्या पार्श्वभूमीवर हा निर्णय घेण्यात आला आहे. दंगलखोरांना पाहताच गोळ्या घालण्याचे आदेश तेथील लष्कराला देण्यात आले आहेत. अलीकडेच पंतप्रधान महिंदा राजपक्षे यांनी राजीनामा दिल्यानंतर श्रीलंकेत हिंसाचार उसळला असताना हा निर्णय घेण्यात आला आहे. हिंसाचार इतका वाढला आहे की दंगलखोरांनी श्रीलंकेचे माजी पंतप्रधान महिंदा राजपक्षे यांच्या वडिलोपार्जित घराला आग लावली.

राष्ट्रपती गोटाबाया राजपक्षे यांनी आंदोलकांना शांत राहण्याचे आणि हिंसाचार थांबवण्याचे आवाहन केले आहे. नागरिकांवर सूडबुद्धीची कारवाई करू नका. राजकीय स्थैर्य पुनर्संचयित करण्यासाठी आणि संवैधानिक आदेश आणि सहमतीद्वारे आर्थिक संकटावर मात करण्यासाठी सर्व प्रयत्न केले जातील, असे ते म्हणाले.

यापूर्वी देशात आणीबाणी लागू करण्यात आली आहे. पोलिसांनी देशभर संचारबंदी लागू केली असली तरी हिंसाचार थांबण्याचे नाव घेत नाही. दरम्यान, महिंदा राजपक्षे यांचा मुलगा नमल याने माध्यमांशी बोलताना सांगितले की, त्यांचे वडील महिंदा राजपक्षे देश सोडणार नसल्याच्या अनेक अफवा आहेत. आम्ही ते करणार नाही. नमल, जे क्रीडा मंत्री होते, म्हणाले की माझे वडील सुरक्षित आहेत, ते सुरक्षित ठिकाणी आहेत आणि कुटुंबाशी बोलत आहेत.

राष्ट्राध्यक्ष गोटाबाया राजपक्षे यांच्या आदेशानुसार सोमवारी महिंदा राजपक्षे यांनी पंतप्रधानपदाचा राजीनामा दिला. देशातील राजकीय संकटाबाबत राष्ट्रपती, पंतप्रधान आणि त्यांच्या काही खास लोकांमध्ये बैठक झाली होती, त्यानंतर राष्ट्रपती गोटाबाया यांनी महिंदा राजपक्षे यांना त्यांच्या पदाचा राजीनामा देण्यास सांगितले. राजपक्षे यांच्या राजीनाम्यानंतर देशात हिंसाचार उसळला आहे.

जाहिरात4