नोकिया मोठ्या धमाक्याच्या तयारीत, 200MP कॅमेरा असलेला नोकिया N73 स्मार्टफोन लॉन्च करणार

नोकिया लवकरच नवीन स्मार्टफोन लॉन्च करू शकते. नोकियाचा हा स्मार्टफोन Nokia N73 नावाने बाजारात आणला जाऊ शकतो. नोकियाचा N73 फोन 2006 मध्ये खूप लोकप्रिय होता. आता कंपनी पुन्हा एकदा हा स्मार्टफोन नव्या अवतारात लॉन्च करण्याचा विचार करत आहे. 2000 पूर्वी नोकिया ही जगातील नंबर वन मोबाईल फोन उत्पादक कंपनी होती. अँड्रॉइड आणि आयओएसच्या आगमनाने नोकिया स्मार्टफोनच्या बाबतीत मागे पडली आहे. आता कंपनी पुन्हा एकदा दमदार फीचर्स असलेले स्मार्टफोन लॉन्च करण्यावर भर देत आहे. नोकियाने अलीकडच्या काळात फीचर फोन, बजेट फोन आणि फ्लॅगशिप स्मार्टफोन लॉन्च केले आहेत.

चीन मधून नोकिया संदर्भात बातमी आली आहे की कंपनी आजकाल Nokia N73 स्मार्टफोन लॉन्च करण्याचा विचार करत आहे. नोकियाचा आगामी स्मार्टफोन मजबूत कॅमेरा फीचरसह सादर करण्यात येणार आहे. कंपनीने यापूर्वी 2006 मध्ये सिम्बियन ऑपरेटिंग सिस्टिम असलेला Nokia N73 स्मार्टफोन सादर केला होता. आता कंपनी या स्मार्टफोनला अँड्रॉइडसह नवीन अवतारात सादर करण्याची तयारी करत आहे.

Nokia N73 मध्ये 200MP कॅमेरा असेल

200MP कॅमेरा असलेला Nokia N73 स्मार्टफोन लवकरच लॉन्च होणार आहे.

CNMO च्या रिपोर्टनुसार, कंपनी Nokia N73 स्मार्टफोनवर काम करत आहे. नोकियाच्या आगामी स्मार्टफोनचे रेंडरही समोर आले आहे. आगामी Nokia N73 स्मार्टफोनच्या मागील पॅनलमध्ये 5 कॅमेरा सेन्सर आणि 2 LED फ्लॅश दिले जातील. पाच कॅमेरा सेन्सर असलेले फारसे स्मार्टफोन बाजारात नाहीत. यापूर्वी नोकियाने पेंटा कॅमेरा सेटअप असलेला स्मार्टफोन लॉन्च केला होता. नोकियाच्या या स्मार्टफोनचा कॅमेरा मॉड्यूल चाकूसारखा दिसतो, ज्यामध्ये पाच कॅमेरा सेन्सर देण्यात आले आहेत.

रिपोर्टमध्ये दावा करण्यात आला आहे की Nokia N73 स्मार्टफोनमध्ये 200MP सेंसर असेल, जो सॅमसंग सेन्सर आहे. नोकियाच्या फोनचा हा सेन्सर Samsung ISOCELL HP1 आहे, जो सप्टेंबर 2021 चा आहे. Motorola 2022 च्या उत्तरार्धात 200MP कॅमेरा असलेला स्मार्टफोन लॉन्च करू शकते. त्याच वेळी, सॅमसंग 200MP फोन 2023 मध्ये लॉन्च केला जाऊ शकतो

जाहिरात4