Hero MotoCorp ची पहिली इलेक्ट्रिक स्कूटर होणार लॉन्च , लांब रेंज आणि उत्कृष्ट डिझाइनसह सुसज्ज

Hero MotoCorp च्या इलेक्ट्रिक स्कूटरची भारतीय ऑटो मार्केटमध्ये बऱ्याच दिवसांपासून प्रतीक्षा आहे. त्याच वेळी, कंपनीने अलीकडेच घोषणा केली आहे की, ती ‘विडा’ ब्रँड अंतर्गत आपली इलेक्ट्रिक वाहने स्थानिक आणि जागतिक बाजारपेठेत सादर करेल. Hero MotoCorp चे ग्लोबल बिझनेस हेड संजय भान यांच्या मते, या आर्थिक वर्षाच्या पुढील तिमाहीत, Veida ब्रँड भारतीय बाजारपेठेत आपली पहिली इलेक्ट्रिक स्कूटर लाँच करेल आणि युरोप आणि दक्षिण अमेरिकेपर्यंत तिचा विस्तार करेल. Vida ची पहिली इलेक्ट्रिक स्कूटर 1 जुलै 2022 रोजी अधिकृतपणे उघड होईल.

हिरो मोटोकॉर्प इलेक्ट्रिक स्कूटर

विशेष म्हणजे हिरो मोटोकॉर्पचे संस्थापक दिवंगत ब्रिजमोहन लाल मुंजाल यांची जयंतीही १ जुलै रोजी आहे. त्याच वेळी, एका अहवालानुसार , ही नवीन ई-स्कूटर हीरो मोटोकॉर्पच्या चित्तूर कारखान्यात तयार केली जाईल. सादर केल्यानंतर काही आठवड्यांनंतर बांधकाम सुरू होऊ शकते, परंतु वितरण 2022 नंतर सुरू होण्याची अपेक्षा आहे. असे दिसते की ब्रँडला या EV ची जागतिक स्तरावर एकाच वेळी विक्री सुरू करायची आहे. हीरो ई-स्कूटर युरोप आणि लॅटिन अमेरिकेतही विकली जाणार असल्याचे सांगण्यात येत आहे.

हीरो-मोटोकॉर्प-इलेक्ट्रिक-स्कूटर

याशिवाय Hero MotoCorp ने अलीकडेच तैवानी कंपनी गोगोरोसोबत भागीदारी जाहीर केली आहे. गोगोरोमध्ये येत असताना, कंपनी बॅटरी स्वॅपिंग आणि इतर इलेक्ट्रिक मोबिलिटी सोल्यूशन्स आधारित ऑपरेशन्समध्ये तज्ञ आहे.

Hero MotoCorp इलेक्ट्रिक स्कूटरची वैशिष्ट्ये

तुम्हाला आठवण करून देण्यासाठी की, काही महिन्यांपूर्वी, Hero MotoCorp चे अध्यक्ष आणि CEO डॉ. पवन मुंजाल यांना कंपनीच्या पहिल्या प्री-प्रॉडक्शन इलेक्ट्रिक स्कूटर, प्रोटोटिनसोबत दिसले होते. आत्तासाठी, Hero MotoCorp च्या पहिल्या इलेक्ट्रिक स्कूटरची किंमत, लूक आणि वैशिष्ट्ये यासाठी थोडी प्रतीक्षा करावी लागेल.

Hero MotoCorp मार्चमध्ये त्यांची पहिली इलेक्ट्रिक स्कूटर लॉन्च करणार आहे
फोटो क्रेडिट: रशलेन

तथापि, आत्तापर्यंत समोर आलेल्या लीक्सनुसार, 10-इंचाचे मागील ब्लॅक अलॉय व्हील आणि 12-इंच फ्रंट अलॉय व्हील दिसू शकतात. यासोबतच हिरोच्या आगामी इलेक्ट्रिक स्कूटरमध्ये अनेक नवीनतम फीचर्स देखील पाहायला मिळतील.

या इलेक्ट्रिक स्कूटरमधून चॅलेंज येणार आहे

Hero MotoCorp इलेक्ट्रिक स्कूटरला भारतातील EV स्कूटर बाजारात आधीच उपलब्ध असलेल्या इतर इलेक्ट्रिक स्कूटरकडून आव्हान पेलण्याची खात्री आहे. कंपनीला Ola S1, बजाज चेतक आणि Hero Electric NYX HX सारख्या वाहनांना मागे टाकावे लागेल. त्याच वेळी, होंडा आगामी काळात इतर ऑटोमोबाईल दिग्गजांना टक्कर देण्यासाठी आपल्या Honda Activa E बद्दल काही माहिती देऊ शकते.

जाहिरात4