या दिवसानंतर तुम्ही कॉल रेकॉर्ड करू शकणार नाही!

तुम्हीही फोनवर बोलत असताना कॉल रेकॉर्ड करत असाल तर तुमच्यासाठी मोठी बातमी आली आहे. वास्तविक, कॉल रेकॉर्डिंगमुळे अँड्रॉइडवरील सुरक्षा आणि गोपनीयतेच्या समस्या लक्षात घेऊन गुगलने कठोर पावले उचलण्याचा निर्णय घेतला आहे. Google चे नवीन धोरण Android स्मार्टफोनवरील थर्ड-पार्टी कॉल रेकॉर्डिंग अॅप्सवर कारवाई करणार आहे. रिपोर्ट्सनुसार, 11 मे पासून अॅप डेव्हलपर थर्ड पार्टी अॅप्सद्वारे कॉल रेकॉर्डिंग फीचर देऊ शकणार नाहीत.

Truecaller वरील कॉल रेकॉर्ड बंद 

Google च्या नवीन धोरणानुसार, अॅप्सना यापुढे Play Store वर कॉल रेकॉर्डिंगसाठी Accessibility API वापरण्याची परवानगी नाही. हे धोरण लागू केल्यानंतर, Truecaller वरील मोफत कॉल रेकॉर्डिंग वैशिष्ट्य काढून टाकण्यात आले आहे. हे वैशिष्ट्य अद्याप पूर्णपणे काढून टाकण्यात आलेले नाही, परंतु Truecaller म्हणते की ते 11 मे रोजी थांबेल, जेव्हा ते नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे लागू होतील.

रिलायन्स जिओ कॉल कालावधी रिंग वेळ 25 सेकंद Airtel Vodafone Idea Trai

कॉल रेकॉर्डिंग

त्याच वेळी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की, अँड्रॉइड स्मार्टफोन वापरकर्ते जे अंगभूत कॉल रेकॉर्डरशिवाय स्मार्टफोन वापरत आहेत ते 11 मे नंतर कॉल रेकॉर्ड करण्यास सक्षम असतील. परंतु कोणत्याही थर्ड-पार्टी अॅपसह, Android वापरकर्ते यापुढे कॉल रेकॉर्डिंग वापरू शकणार नाहीत. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की Google ने Android 10 सादर करताना Android वर कॉल रेकॉर्डिंग थांबवले होते. परंतु, ते थर्ड पार्टी अॅप्स ऍक्सेसिबिलिटी API वापरून असे करत राहिले, ज्यांना ब्लॉकमधून सूट देण्यात आली होती. त्याच वेळी, आता गुगल आता 11 मे पासून यावर बंदी घालणार आहे.

मोबाईल वापरकर्त्याची व्हॅलिडिटी प्लॅनशिवाय मोफत इनकमिंग कॉलची मागणी जिओ एअरटेल व्होडाफोन आयडिया

आम्ही वर नमूद केल्याप्रमाणे, फोनमध्ये अंगभूत अॅप असल्यास, कॉल रेकॉर्डिंग केले जाऊ शकते. जर तुमच्याकडे Samsung, Xiaomi किंवा इतर कोणत्याही ब्रँडचा फोन असेल ज्यामध्ये अॅपमध्ये कॉल रेकॉर्डिंग फंक्शन असेल तर तुम्ही कोणत्याही तणावाशिवाय कॉल रेकॉर्ड करण्यास सक्षम असाल.

तसेच, आम्ही तुम्हाला सांगतो की S मध्ये कॉल रेकॉर्डिंगची परवानगी कोणत्याही पक्षाच्या संमतीनंतरच दिली जाते. पण, भारतात असा कोणताही कायदा नाही, पण असे प्रस्ताव कामात आहेत. येत्या काही वर्षांत अमेरिकेप्रमाणे भारतातही अशीच परवानगी घेतली जाण्याची शक्यता आहे.

Call Recording

जाहिरात4