iPhone 13 Pro Max ऑर्डर केला, बॉक्समध्ये फोन आला नाही, काय सापडले जाणून घ्या

अनेक वेळा ऑनलाइन उत्पादने ऑर्डर करणारे लोक फसवणुकीचे बळी ठरतात. अशा घटना भारतातच नाही तर परदेशातही समोर येतात. भारतात फोनच्या बॉक्समध्ये वीट किंवा साबणाचा बार बाहेर आल्याच्या बातम्या आपण अनेकदा वाचल्या आहेत. ब्रिटनमधूनही असेच एक प्रकरण समोर आले आहे. एक ऍपल वापरकर्ता त्याच्या नवीन iPhone 13 Pro Max स्मार्टफोनचे पार्सल उघडण्यासाठी खूप उत्सुक होता. पण जेव्हा बॉक्स उघडला तेव्हा त्याला दोन कॅडबरी चॉकलेट बार सापडले तेव्हा त्याचा उत्साह मावळला. चॉकलेट्स गलिच्छ टॉयलेट पेपरमध्ये गुंडाळल्या गेल्याने वापरकर्त्याला ते खाऊही शकत नव्हते. 

मिरर यूके बातम्या रिपोर्ट्सनुसार, अॅपल फोन डॅनियल कॅरोल नावाच्या ग्राहकाने ऑर्डर केला होता. त्याने ट्विटरवर एका पोस्टद्वारे दावा केला आहे की तो त्याच्या आयफोनच्या डिलिव्हरीची वाट पाहत आहे. त्याच्या ऑर्डरला जवळपास दोन आठवडे उशीर झाला. यानंतरही डिलिव्हरी न मिळाल्याने डॅनियलने स्वतः डिलिव्हरी मॅन बनण्याचा निर्णय घेतला. तो वेस्ट यॉर्कशायरमधील DHL गोदामात गेला. अखेर त्यांना पार्सल मिळाले. जेव्हा डॅनियलने त्याचे आवडते गॅझेट अनबॉक्स केले तेव्हा फोनऐवजी, त्यात दोन 120 ग्रॅम डेअरी मिल्क ओरियो चॉकलेट बाहेर आले.

जाहिरात-3 https://prahaarkonkan.com/wp-content/uploads/2022/01/Untitled-500-x-300-px-1.jpg

संतापलेल्या डॅनियलने ट्विटरवर आपली वेदना शेअर केली. त्यांनी सांगितले की iPhone 13 Pro Max च्या डिलिव्हरीला उशीर झाल्यानंतर त्यांनी शेवटी DHL Leeds ला जाऊन पार्सल उचलले. आपल्या पॅकेजमध्ये छेडछाड करण्यात आल्याचा दावा डॅनियलने केला आहे. त्याच्या ख्रिसमसच्या भेटवस्तूंची जागा चॉकलेटने घेतली.

अगदी कॅडबरी चॉकलेट्स ही ख्रिसमसची चांगली भेट आहे, असं कुणी म्हणत असेल, तर डॅनियलला या ‘चॉकलेट्स’साठी एक हजार पौंडांपेक्षा जास्त किंमत मोजावी लागली होती हे त्याला कळायला हवं. डॅनियलने सांगितले की जेव्हा तो घरी आला तेव्हा त्याला कल्पना आली की बॉक्समध्ये छेडछाड केली गेली आहे, कारण त्याची टेप खूप सैल होती. डॅनियलला बॉक्समध्ये काही वजन जाणवल्यामुळे त्याने बॉक्स उघडला. डॅनियलने सांगितले की बॉक्सच्या आत एक टॉयलेट रोल होता, ज्याचा वास येत होता. त्यात डेअरी मिल्क ओरिओचे दोन बार होते.

अनेकवेळा संपर्क करूनही डॅनियलला त्याचा नवीन iPhone 13 Pro Max मिळालेला नाही. या प्रकरणी डीएचएलचे प्रवक्ते म्हणतात की ते या प्रकरणाची चौकशी करत आहेत आणि बदलीसाठी संपर्क करत आहेत.