…म्हणून त्याने 30 किलो डायनामाइटने उडवली करोडो रुपयांची Tesla Model S इलेक्ट्रिक कार

जगातील सर्व वापरकर्ते टेस्ला कारवर आनंदी आहेत, जर तुमचा असा विश्वास असेल तर तुम्ही चुकीचे आहात. बातमीच टायटल वाचून, तुम्हाला हे कळले असेल की टेस्ला कारच्या मालकाने त्याची करोडो रुपये किंमतीची टेस्ला मॉडेल एस इलेक्ट्रिक कार डायनामाइट (गनपावडर) ने उडवली. पण, त्याने हे का केले? फिनलंडमध्ये राहणाऱ्या या टेस्ला युजरने हौशी म्हणून असा पराक्रम केला नसून, ती व्यक्ती टेस्लाच्या ग्राहक सेवेवर नाराज असल्याचे एका मीडिया रिपोर्टमध्ये म्हटले आहे.

या प्रकरणाची सविस्तर माहिती अशी कि 
The Week मैगज़ीन नुसार फिनलंडमध्ये राहणारा तुमास काटेनेन नावाचा हा माणूस गेल्या आठ वर्षांपासून टेस्लाच्या इलेक्ट्रिक सेडान कार मॉडेल एसचा मालक होता. मात्र काही काळापासून त्यांच्या इलेक्ट्रिक कारमध्ये काही समस्या येत होत्या. त्याने टेस्लाकडे तक्रार केली आणि एक महिना वाट पाहिल्यानंतर, त्याला एलोन मस्कच्या इलेक्ट्रिक वाहन कंपनीच्या सेवा अभियंत्याचा कॉल आला आणि त्याला कारचा संपूर्ण बॅटरी पॅक बदलण्याची गरज होती.

अहवालात म्हटले आहे की कारची वॉरंटी संपली असल्याने, त्याला या बॅटरी पॅकसाठी सुमारे €20,000 (अंदाजे रु. 17 लाख) द्यावे लागले. त्यांना तृतीय-पक्ष सेवा स्वस्त वाटत असताना, टेस्लाची लॉक इकोसिस्टम तसे होऊ देत नाही.

मग काय, इलेक्ट्रिक वाहनांची देखभाल करण्यासाठी खूप खर्च येतो, हे कॅटेननला जगाला सांगायचे होते. त्यासाठी त्याने 30 किलो डायनामाइट वापरून कार उडवण्याचा निर्णय घेतला. निराशा आणि संताप इतका होता की स्फोटापूर्वी, टेस्ला मलिकने कारमध्ये टेस्लाचे सीईओ एलोन मस्क यांचा पुतळा देखील ठेवला होता.

स्फोटाच्या या संपूर्ण कारनाम्याचा एक व्हिडिओही तयार करण्यात आला असून तो तुमास काटेनेनने यूट्यूबवर शेअरही केला आहे. स्फोटानंतर कार पूर्णपणे उद्ध्वस्त झाली. कारच्या मालकाचे म्हणणे आहे की त्याला आनंद आहे की अशा प्रकारे टेस्ला कार जाळणारा तो पहिला व्यक्ती आहे. या पराक्रमाला तो इतिहास सांगत आहे.

आम्ही तुम्हाला सांगतो, Tesla Model S दोन प्रकारांमध्ये येतो. बेस मॉडेलची पूर्ण चार्ज रेंज 375 मैल (अंदाजे 603 किमी) आहे. या ट्रिमचा टॉप स्पीड 250 किमी प्रतितास आहे. कंपनीचा दावा आहे की ही ट्रिम 3.1 सेकंदात 0-96 किमी प्रतितास वेग पकडू शकते. त्याच वेळी, जर आपण प्रीमियम मॉडेलबद्दल बोललो, तर ही कार पूर्ण चार्जमध्ये 560 किमीची रेंज देते. कमाल वेग 322 किमी प्रतितास आहे आणि हे मॉडेल 1.99 सेकंदात 0-96 किमी प्रतितास वेग वाढवू शकते.

जाहिरात4